Không bị nghén khi mang thai thì có tốt không?

Chào các mẹ thông thái, mình là thành viên mới của diễn đàn. Mình có một thắc mắc mong các mẹ nào có kinh nghiệm giải đáp giúp mình với.
Mình có thai được 8 tuần (tính từ ngày đầu của kỳ kinh cuối) , nếu tính từ ngày thụ thai thì chỉ có 6 tuần thôi. Nhưng mình không thấy có biểu hiện chóng mặt, buồn nôn - bị nghén như các mẹ khác. Mình tìm hiểu các bài biết thì thấy nói: nghén càng nặng thì con càng thông minh, nghén thì chứng tỏ thai khoẻ mạnh. Điều này làm mình lo lắng lắm.

Đăng tin ngày 10/01/2010 20:35:01 CH

minh ao uoc duoc nhu ban day. minh nghen kinh khung luon va con bi sut can nua. em be sinh ra yeu lam. duoc nhu ban la tot lam day.

Đăng tin ngày 26/02/2010 11:48:15 SA

Trước tiên chúc mừng bạn đã trở thành mẹ. Việc nghén khi mang thai tuỳ vào từng người. Như mình chẳng hạn, đứa đầu mình nghén rất nhiều, cứ ăn vào là ói ra ngay, nhưng vẫn tăng cân đều dặn. Còn bi giờ, đang mang thai bé thứ 2, nhưng phải đến gần tháng thứ 3, tức là khoảng 10 tuần trở đi mình mới nghén, nghén kinh khủng, nghén đến nỗi không ăn được gì còn bị sụt cân. Bạn cứ yên tâm đi, thật ra thai nhi vẫn phát triển tốt trong bụng. Chúc 2 mẹ con vui khoẻ

Đăng tin ngày 26/02/2010 07:58:33 SA

bạn k phải lo đâu.hồi mình mang thai con đầu cũng có nghén đâu.khoẻ re,như bình thường ấy.mấy tháng đầu cứ ăn ít ai cũng lo,chỉ có mấy tháng cuối là ăn nhiều hơn 1 chút thôi.đẻ ra được 3,4kg.giờ con mình được 2 tuổi rồi.thông minh và nghịch lắm.bạn cố gắng đi bộ cho nhiều sẽ dễ dàng cho việc sinh đẻ sau này hơn.mình chỉ đau đến khi đẻ chỉ mất có 3h thôi.đẻ thường đấy.cố lên bạn nhé.mang bầu k nghén là khoẻ nhất đây

Đăng tin ngày 23/02/2010 12:56:14 CH

chúc mừng bạn nha. nghe bạn nói mà mình thấy "thèm" quá, mình thì nghén lên nghén xuống, ăn vào chỉ được 1 lúc sau là "cho ra" liền, bụng thì đói meo, chân tay run lẩy bẩy mà nhìn thấy đồ ăn là muốn... ói mật xanh mật vàng, uống sữa thì đúng là cực hình với mình cứ phải bịt mũi vào mà uống.
chúc mừng bạn nha, đừng lo nữa. chúc bạn và em bé luôn khỏe mạnh, vui vẻ

Đăng tin ngày 22/01/2010 08:16:52 SA

ban dung lo lang qua khong sao dau ,ban yen tam nghen hay khong khong quan trong dau,chi can ban an uong du dinh duong va nghi ngoi hop ly la con ban se khoe manh thoi.

Đăng tin ngày 18/01/2010 10:59:22 SA

Ban dung lo minh nghi ban nen vui mung dieu do co nghia ban va be rat khoe manh, chuc ban hanh phuc .bey

Đăng tin ngày 15/01/2010 19:29:22 CH

Page 1 of 1Go to page

Đăng nhận xét của bạn...

Bạn phải đăng ký hoặc đăng nhập để đăng nhận xét của bạn