Thai nhi bị nang đám rối mạch mạc???

Các mẹ ơi!
Em mới mang thai bé đầu tiên được 18 tuần tuổi. Hôm trước, em đi siêu âm thì được biết bé nhà em bị nang đám rối mạch mạc. Nếu nang này không teo đi trong khoảng 3-4 tuần tới thì rất có thể em phải bỏ bé đi.
Nhưng hiện tại, em hiểu không rõ lắm về bệnh này. Có mẹ nào có thông tin về bệnh này không giúp em với. Bệnh này ảnh hưởng như thế nào tới thai nhi??
Hiện em đang rất lo lắng cho bé của em!!!
Mong nhận được thông tin của các mẹ

Đăng tin ngày 21/04/2011 17:35:39 CH

meoluoikute đừng lo lắng nhiều nhé.Mình nghe bác sĩ khám cho mình nói có trường hợp thai bị nang đám rối mạch mạng đến tận tháng thứ 8 rồi mới hết. Vì vậy mà bạn đừng lo lắng nhiều mà ảnh hưởng đến sức khoẻ của bạn và bé. Có thể hôm tới đi khám thì cái nang của bạn đã nhỏ đi hoặc không còn nữa rồi.
Hôm trước, mình cũng rất lo lắng cho em bé của mình. Nhưng đến hôm đi khám thì đã không thấy cái nang đó nữa rồi.
Chúc hai mẹ con bạn luôn khoẻ mạnh nha!
Có tin gì mới thì nhớ chia sẻ với mình nhé!
Mình thấy có khá nhiều mẹ khi mang thai bị như vậy đấy.

Đăng tin ngày 23/05/2011 10:15:29 SA

chào mẹ nhưquỳnh
mình cũng đang mang bầu tuần 28 hôm nay đi siêu âm thấy bs bảo bé nhà mình cũng bị nang đám rối mạch mạc mà bị hai bên mới lo chứ kích thước một bên la 9mm một bên là 7mm mà lên mạng tìm hiểu thấy mọi người bảo chỉ tuần 24 -26 là nó hết sao be nhà mình vẫn còn nhiều vậy nhỉ ko bít co sao ko lo quá bs hẹn 2 tuần nữa đi khám lại mới có kq chắc chắn.mà bực nhất là tuần 23 mình đi khám ở bs khác thì ông ấy bảo vẫn bt mà ông ấy là trưởng khoa sản chứ có phải bs vớ vẩn đâu.bgiờ mình vừa bực vừa lo cho con mình cầu trời con khỏe mạnh và ko sao

Đăng tin ngày 17/05/2011 21:44:36 CH

Xét nghiệm đó quan trọng chứ. Là 1 trong những xét nghiệm không nên bỏ qua trong thời gian mang thai đó bạn.
Thông thường, xét nghiệm nay được bác sĩ tư vấn cho bà bầu thực hiện trong tuần thai 14-17. Giúp dự đoán nguy cơ bị Down và dị dạng nhiễm sắc thể của thai.
Nhưng giờ đã qua thời điểm đó rồi, bạn không thể thực hiện lại vì sẽ không cho kết quả chính xác.
Vậy trong thời gian 2 tuần này cố gắng ăn uống tốt và nghỉ ngơi thư giãn nha, đừng có hồi hộp lo lắng gì hết.
Cầu chúc cho mẹ khỏe và con khỏe.

Đăng tin ngày 29/04/2011 16:03:45 CH

cảm ơn Clb Dumex và mẹ violetnice1616 đã chia sẻ cho em những thông tin trên.
Còn 2 tuần nữa mới đến lịch hẹn tái khám của em. Em lo lắng quá. sao em thấy thời gian trôi qua lâu vậy.
Khi thai của em được 12 tuần em có đi siêu
âm để đo độ mờ gáy nhưng không làm double
test. Nhưng hôm rồi đi khám em không thấy bác sĩ nhắc làm test đó. Không biết test đó có quan trongj không các mẹ nhỉ???

Đăng tin ngày 29/04/2011 15:22:54 CH

Chào mẹ,

Mẹ đã đi khám lại chưa, có thông tin mới chia sẻ cho cả nhà cũng biết nhé.
Chúc 2 mẹ con 1 tuần tốt lành.

Đăng tin ngày 25/04/2011 09:07:46 SA

Chào bạn !

Nang đám rối mạch mạc ở thai nhi có thể phát hiện được trên siêu âm lúc thai 18 - 20 tuần. Hầu hết tự thoái triển khi thai 26 tuần.

Hiện tại bạn nên khám thai theo hẹn, thực hiện mọi chỉ định của bác sĩ đã cho. Bạn không nên quá lo lắng, cần ăn uống đa dạng các chất, nghỉ ngơi đầy đủ.

Đăng tin ngày 22/04/2011 11:29:35 SA

Chào mẹ,

Xin chia sẻ về sự lo lắng của mẹ, tuy nhiên trường hợp của mẹ cũng chưa có dấu hiệu nào để có thể xảy đến việc bỏ bé.
Theo mình được biết thì, nang đám rối mạch mạc có thể nhìn thấy được qua siêu âm, thông thường diễn tiến tự khỏi. Thông thường, các bà bầu đã được sàng lọc vào tuần lễ thứ 12 thai kỳ bằng siêu âm đo độ mờ gáy và double test, nếu mẹ đã làm siêu âm và xét nghiệm này cho kết quả tốt thì không có gì đáng lo. Mẹ không nên lo lắng mà nên duy trì chế độ ăn, nghỉ ngơi hợp lý để mẹ khỏe con phát triển tốt. Đồng thời tiếp tục theo dõi các biến đối của cơ thể như hướng dẫn của bác sĩ, tới khám đúng hẹn.
Tuy nhiên, đây chỉ là thông tin mà mình được biết và chia sẻ để mẹ bớt lo lắng. Mẹ có thể gọi lên số hotline của Câu lạc bộ Dumex Mẹ yêu Bé để gặp bác sĩ tư vấn cho trường hợp cụ thể của mẹ sẽ tốt hơn.

Chúc 2 mẹ con khỏe và gặp được bác sĩ để giải tỏa mọi lo lắng, an tâm hơn.
Có mẹ nào từng gặp phải trường hợp này thì chia sẻ với mẹ

Đăng tin ngày 22/04/2011 09:51:30 SA

Page 1 of 1Go to page

Đăng nhận xét của bạn...

Bạn phải đăng ký hoặc đăng nhập để đăng nhận xét của bạn