dau bung khi mang thai?

chào mọi người, em đang chuẩn bị mang thai lần đầu, cách đây 6 tháng em có bị sây thai, hiện tại em chuẩn bị mang thai.
tháng trước em bị kinh vào ngày 21-6, tháng này bắt đầu từ 3/7 em cứ bị đau bụng liên tiếp, những cơn đau lâm râm. em thử thai thì chưa có nhưng ngực của em to và đau, thâm.
Em muốn hỏi như vậy có phải là có thai ko? Và em bị đau bụng như vậy có nguy hiểm gì ko? em lo quá.

Đăng tin ngày 09/07/2010 09:59:01 SA

CLB Dumex ơi cho mình hỏi mình có thai được 8 tuần rồi, từ tuần thứ 7 trở về trước mình không có hiện tượng thai nghén gì hết cơ thể bình thường nhưng 2 ngày nay mình cảm thấy chóng mặt , mệt và khó thở. vậy có nguy hiểm gì tới mẹ và con không có nên tới bác sĩ không hay đây chỉ là dấu hiện bình thường khi mang thai. các chị cho em lời khuyên với. em cảm ơn các chị nhiều!

Đăng tin ngày 07/09/2010 14:50:07 CH

cho em hoi. em vao ban gai chua quan he duong vat cung chua cham vao am dao nhung em lo tay dung vao thang nho nhung dinh 1 chut tinh trung ma em de o ngoai khoang 20s nhu vay lieu co thai ko a. 21 la ban gai em ra huyet trang 20 la em lo dung vao, mung 5 ban gai em co kinh neu toi ngay 5 ma co kinh bt la ko co mang thai dung ko a., lieu tre 1 2 ngay co sao ko a., ai tra loi giup em, em tk a,

Đăng tin ngày 05/09/2010 12:37:22 CH

ban ma dau bung lam ram vay thi phai di kham bac sy ngay vi minh da co tien su ma chuc ban may man

Đăng tin ngày 01/09/2010 15:01:30 CH

chao!
minh cung dang lo lang vi ko biet minh co fai co thai hay ko?minh tre kinh cung duoc muot tuan roi,thu que bao ket qua la co.nhung minh bi dau bung nen da di sieu am nhung lai ko co.bung cu dau ram ram,ma la dau bung duoi nua lam minh rat lo lang.va neu co thai thi minh co nen uong them vitamin ko?va ca vien sat nua?

Đăng tin ngày 06/08/2010 20:44:42 CH

Chào bạn,
Được làm mẹ là mong muốn của đa số các phụ nữ. Lo lắng là tâm trạng thường gặp của những người mới mang thai lần đầu hoặc đã từng bị sẩy thai. Ngực căng đau, quầng vú thẫm màu cũng là 1 dấu hiệu hướng tới có thai. Nhưng để biết chính xác hơn cần được BS thăm khám trực tiếp và làm xét nghiệm nếu cần (vd thử nước tiểu, siêu âm, thử máu). Khi mang thai có thể có hiện tượng đau bụng dọc 2 bên giống chuột rút do dây chằng nâng đỡ tử cung giãn nở. Tuy nhiên nếu đau bụng nhiều hoặc đau bụng dưới rốn do tử cung co thắt (gần giống khi hành kinh) thì nên đi khám để BS kiểm tra.
Thân mến.

Đăng tin ngày 15/07/2010 13:05:48 CH

Page 1 of 1Go to page

Đăng nhận xét của bạn...

Bạn phải đăng ký hoặc đăng nhập để đăng nhận xét của bạn