Có nên uống nước dừa khi mới mang thai?

Mới mang thai nên và không nên ăn những loại hoa quả và thức ăn j các mẹ mách em với. Tháng thứ mấy thì nên uống nước dừa và bao nhiêu quả mỗi ngày ạ. Có mẹ nói nên ko nên uống nước dừa vào 3 tháng đầu có đúng ko ạ?

Đăng tin ngày 05/06/2009 09:09:56 SA

mình cũng biết là chưa có nghiên cứu nào chứng minh uống nước dừa có ảnh hường nhưng các cụ lại bảo ko nên thôi theo mình thì Có kiêng có lành mình nghĩ sau 3 tháng rồi uống sẽ an toàn hơn chứ lở có chuyện gì thì ...

Đăng tin ngày 26/07/2012 08:26:32 SA

Nen uong nuoc dua sau 3 thang thi tot hon.

Đăng tin ngày 21/07/2012 16:27:14 CH

Tớ sinh baby đầu tớ ko biết do cơ địa của mình ntn nhưng tớ cứ uống nước dừa và nước mía bình thường, có khi còn uống nhiều hơn bình thường vì lúc nào cũng thấy nóng bức và khó chịu, nên toàn tìm nước dừa uống và ăn nhiều cùi dừa. ^_^. Trộm vía con mình lúc sinh ra da trơn sạch. ^_^. Mình đang có baby thứ 2 và cũng cứ chế độ ăn như baby trước. và cũng cảm thấy thoải mái chứ ko lo ngại căng thẳng gì nhiều. ^)^
Topic image

Đăng tin ngày 20/07/2012 08:03:35 SA

Hoi truoc minh cung thac mac viec uong nuoc dua voi bs, nhung bs noi uong khong sao ca. Vay la minh uong, ban dau uong ngay 1 trai, sau ngay 2 3 trai.. hihi.. trom via con minh sinh ra da trang va rat sach se, khong co 1 chut da chet nao...

Đăng tin ngày 19/07/2012 22:52:26 CH

Các mẹ nào sinh bé mà khó khăn khi chọn tủ đựng đồ sơ sinh thì a lô mình nhé.
Mình cung cấp các loại tủ cho bé rất đẹp.

Đăng tin ngày 22/03/2012 14:45:45 CH

Các bà mẹ ơi, mình hiện đang mang thai được 9 tuần. Các anh chị đồng nghiệp, bà con hàng xóm đều nói với mình là nước dừa và nước mía rất tốt cho bà bầu nhưng chỉ nên uống sau 4 tháng là tốt nhất. Vì tính của 2 loại nước này rất mát, uống khi thai còn quá nhỏ sẽ dễ bị xảy thai. Mình không phải bác sĩ nên mình không biết đúng hay sai. Nhưng mình biết là khi phụ nữ trễ kinh hay uống đồ mát như nước dừa để ra kinh. Từ đó mình nghĩ trong 3 tháng đầu chuyện uống nước dừa và các thức uống quá mát có thể dẫn đến xảy thai là đều có lý. Không phải mình cái gì cũng kiên, nhưng nếu có cơ sở và cũng không phi khoa học quá thì cũng nên tin nhỉ?! Vì tất cả chúng ta đều muốn tốt cho con mình mà phải không, hihi

Đăng tin ngày 15/03/2012 14:59:58 CH

các mẹ giup em với chu ky kinh cuối của em vào ngày 19 tháng 11 năm 2o11 tinh đến bây giờ thai phải được 15 tuần rồi mà đi siêu âm bác sĩ nói mới đc 13 tuần thôi hic ko biết co phai con của em phát triển kem ko nữa các mj giúp em với em bị luu thai 1 lần rùi nên cũng lo lắng lăm.

Đăng tin ngày 07/03/2012 17:29:33 CH

theo mình biết, uống nước dừa thì con mình sinh ra sẽ có nước da rất trắng, và sinh rất sạch sẽ.

Đăng tin ngày 23/02/2012 12:43:47 CH

Minh cung nge noi ko nen uong nuoc dua trong 3 thang dau vi trong nuoc dua co vi han de lam cac me bi say Thai nen tot nhat la khoang thang 5 cac me hay uong nhe!

Đăng tin ngày 25/12/2011 11:03:54 SA

các mẹ cho em hỏi có thai bao lâu thì siêu âm mới thấy phôi thai ạ.

Đăng tin ngày 20/12/2011 10:09:12 SA

Page 2 of 9Go to page

Đăng nhận xét của bạn...

Bạn phải đăng ký hoặc đăng nhập để đăng nhận xét của bạn