Sau khi sinh bao lâu thì có kinh nguyệt trở lại?

Mình sinh con được 9 tháng rùi mà vẫn chưa thấy KN trở lại, sau thời gian nghỉ sinh 4 tháng thì mình đi làm, mình đi từ sáng đến chiều mới về và chỉ cho con bú vào buổi tối, như vậy có ảnh hưởng gì đến chu kỳ không? Có bạn nào ở tình trạng như mình không? Như vậy có ảnh hưởng gì đến sức khoẻ không? các bạn cho mình biết ý kiến với nhé!

Đăng tin ngày 02/03/2010 09:40:57 SA

Bé nhà mình đã 11 tháng rồi nhưng mình chưa thấy KN trở lại

Đăng tin ngày 30/03/2011 16:34:47 CH

Chào các bà mẹ, mình cũng mới sinh em bé được hơn 8 tháng theo mình được biết tùy theo cơ địa của mỗi bà mẹ mà sinh em bé bao lâu thì có KN lại. Có người sinh em bé khoảng 1 tháng thì có KN, như mình thì 6 tháng thì mình có KN lại nhưng có nhiều bà mẹ thì khi em bé không bú mình nữa thì mới có KN. Có nhiều nói trong thời gian cho em bé bú mà có KN sớm thì sẽ không tốt cho mẹ, vì vừa tiết sữa mà vừa bị KN nữa (phụ nữ dễ mệt mỏi hơn)Trong khoảng thời gian này thì các bà mẹ nên cẩn thận để không là dính bầu (trộm), nên sử dụng BCS cho an toàn, đừng cười nhé........cả thế giới này đàn ông họ đều chấp nhận phương pháp này..Hi vọng có một vài chia sẻ cùng các bà mẹ

Đăng tin ngày 29/03/2011 08:44:32 SA

2 bạn đừng lo lắng.Vì hoạt động bú của bé sẽ có tác dụng làm cho mẹ tránh thai tạm thời trong 6 tháng đầu, sau 6 tháng này sẽ có thể có con nhưng kinh nguyệt có thể chưa có tùy theo từng người phụ nữ.Yên tâm bạn nhé!
Chúc 2 bạn luôn vui.

Đăng tin ngày 26/03/2011 15:37:57 CH

minh sinh be cg dc 9 thang rui ma chua co kinh tro lai chac k sao dau.cu yen tam thoi

Đăng tin ngày 26/03/2011 12:49:40 CH

Chao cac chi! Minh sinh e be duoc 5 thang va cung chua thay kinh. Thay lo lang. Nhung thay cac chi noi thi minh yen tam hon. Co dieu chinh vi chua co kinh nen viec quan he vc khong yen tam.

Đăng tin ngày 20/03/2011 10:09:31 SA

theo mijnh nghi theo the trang cua moi nguoi . mijnh da sinh hai lan den thang thu 9 moi co kinh con chi gai minh thi co kinh ngay sau khi sinh. ban dung nen nghi nhieu khi nao co se co hay cham con cho tot nhe.

Đăng tin ngày 13/03/2010 14:07:40 CH

Cảm ơn các bạn đã cho mình lời khuyên, giờ thì mình thấy yên tâm nhiều. Chúc các bạn một ngày làm việc vui vẻ.
Topic image

Đăng tin ngày 12/03/2010 07:53:45 SA

minh sinh xong cho con bú được tháng đầu thì mình cai sữa luôn,nhưng tới tháng thứ ba mình có kinh lại,rồi tới tám tháng mình lại mất kinh tiếp đi bác sĩ nói không sao hết,chỉ rối loạn kinh nguyệt thôi,mình nghĩ bạn không sao đâu chừng nào bạn cai sữa là có kinh lại thôi,chúc bạn mạnh khỏe nhé.
Topic image

Đăng tin ngày 06/03/2010 13:38:10 CH

Mình cũng sinh em bé được gần 7 tháng rồi mà vẫn chưa thấy KN.Thấy mẹ và các dì bảo là tuỳ từng người, có người đến khi cai sữa con mới có KN, cũng có người vài tháng thì có luôn có khi bé được 9 tháng đã có.Mình cũng như bạn không biết lúc nào mình có KN.Chúc bạn vui khoẻ bé ngoan, hay ăn chóng lớn.
Topic image

Đăng tin ngày 06/03/2010 08:30:53 SA

Mình cứ nghĩ khi nào cai sữa thì sẽ có kinh trở lại nhưng sinh được 2 tháng mình đã thấy kinh. Cũng không ảnh hưởng gì việc cho con bú đâu nhưng có điều sẽ mệt mỏi và vất vả hơn thui..

Đăng tin ngày 05/03/2010 17:52:09 CH

Page 1 of 2Go to page

Đăng nhận xét của bạn...

Bạn phải đăng ký hoặc đăng nhập để đăng nhận xét của bạn