be hay giat minh khi ngu,do dau?

chao cac me tren dien dan dumex!be nha em den nay duoc gan 4 thang tuoi roi .khi be duoc hon 2 thang em co cho be di tiem phong sau do em de y thay be hay bi giat minh khi ngu va gao khoc.me nao co kinh nghiem trong viec nay giup em voi!

Đăng tin ngày 02/01/2012 17:35:55 CH

be Khe nha minh nay duoc hon 6 thang tuoi, thoi gian luc be duoc hon 3 thang tuoi, thay be de ngu vao ban dem, ngu lien 1 giac den sang. The ma dao nay dem nao cung cu ngu 1-2 tieng la giat minh day khoc mot lan. Minh tuong be doi, nhung nhieu khi cho be bu be khong bu, minh nghi be mo mong hoac giat minh, phai vo ve mot luc lau thi be moi ngu tiep, nhung cung khoang 1-2 tieng la lai day va khoc roi tiep tuc nhu vay. Hien tuong nay moi xuat hien thoi gian gan day thoi, sau khi be bi phai via, dem do be khoc du doi, gao thet ghe lam, khoc lien tuc may tieng dong ho, minh dua len benh vien cap cuu thi tu nhien ngung han, khong khoc 1 tieng nao, cac bac sy cung khong he phai lam mot bien phap nao doi voi be. the la cho ve nha ngu tiep.
Gio minh khong biet lam sao de be tro lai ngu ngon va lien giac nhu truoc, toi nghiep cho be ma minh cung met moi vi thieu ngu.
Mong cac chuyen gia va cac me cho loi khuyen.
(Be da bat dau an dam, minh co theo doi lieu luong, thay be an binh thuong, tieu tieu binh thuong, khong dau bung, cung cho an va bu binh thuong de luc ngu khong bi doi, vay may giac ngu van khong duoc lien tuc)

Đăng tin ngày 17/06/2013 11:27:41 SA

Bạn thân mến,

Giấc ngủ ở trẻ em có hai giai đoạn:
- Giai đoạn 1 – Giấc ngủ xáo động ( giấc ngủ nghịch đảo): ở giai đoạn này, trẻ ngủ nhưng đầu chi vẫn ngọ nguậy, nét mặt thay đổi, trẻ 6 tháng tuổi có thể có mộng mị. Giai đoạn này là giai đoạn phục hồi năng lượng: nội tiết tố tăng trưởng tăng tiết. Giấc ngủ giúp trẻ hồi phục năng lượng và tăng trưởng. Ở trẻ nhỏ giai đoạn nghịch đảo rất dài và xuất hiện nhanh hơn ở trẻ lớn (khoảng 30 phút đã có).
- Giai đoạn 2 – Giấc ngủ yên tĩnh (giấc ngủ sâu): Giai đoạn này giúp trẻ tái tạo hình ảnh lúc trẻ thức, giúp hoạt động thần kinh thành thục, manh nha hoạt động tâm trí.
Mất ngủ ở trẻ nhỏ dưới 2 tuổi được biểu hiện như: thức giấc nhiều lần, giấc ngủ không yên, ngủ lại không được. Nguyên nhân có thể do rối nhiễu của hệ thần kinh trung ương, thiếu vi chất dinh dưỡng như kẽm, magne, vitamin... Hoặc do liên quan đến các điều kiện của giấc ngủ: trẻ no quá, hoặc ngược lại trẻ đói làm trẻ không ngủ được; tiếng động, tiếng ồn, nhà chật chội, thay đổi người chăm sóc trẻ, trẻ bị kích thích nhiều trước ngủ như cù lét, chọc trẻ cười, trẻ bị lạnh, hoặc do thời tiết lạnh trẻ được mặc nhiều quần áo bó, chật… cũng có thể làm trẻ mất ngủ.
Bạn xem lại những nguyên nhân có thể có và khắc phục được ở bé yêu của bạn. Trong trường hợp bé có rối loạn giấc ngủ liên tiếp vài đêm), cần đưa bé đi khám bệnh để xử trí phù hợp.

Chúc bạn và bé vui khỏe.

Đăng tin ngày 12/01/2012 14:22:59 CH

Cu Bờm nhà mình cũng vậy, cứ đặt ngủ được 1 lúc là lại gật mình, hai tay đánh liên hồi sau đó tỉnh giấc, mình chưa biết làm sao đây, nhiều người bảo một thời gian nó sẽ tự mất thôi, mình đang chờ mong đến ngày đó đây để cu Bờm nhà mình có giấc ngủ ngon. Thôi đành cố gắng vậy.

Đăng tin ngày 10/01/2012 20:55:54 CH

bé Gạo nhà mình cũng hay ngủ giật mình ban đêm rồi ngồi dậy khóc thét lên lắm bạn à nhưng đi khám bác sĩ bảo không sao. Nhiều thêm mất ngủ vì bé nhưng mình riết cũng quen, bé mình hiện nay 13 tháng rồi mới chập chững biết đi nên thức đêm cũng nhiều. Thường bé chích ngừa về hay quấy khóc nên bạn đừng lo quá, qua đốt bé sẽ đỡ hơn.hi, mình chỉ biết vậy à!

Đăng tin ngày 10/01/2012 15:55:45 CH

Page 1 of 1Go to page

Đăng nhận xét của bạn...

Bạn phải đăng ký hoặc đăng nhập để đăng nhận xét của bạn