Váng sữa là gì? cho ăn như thế nào?

Các mẹ ơi, con em được 6 tháng, bé ăn dăm từ hồi 5 tháng rồi. Em cũng có cho ăn pho6mai, nhưng không được nhiều, 1 lần ăn nửa miếng, 2,3 ngày mới ăn lại 1 lần vì sợ bé đầy bụng. Em có nghe nói cho bé ăn váng sữa rất tốt. Vậy váng sữa là gì? ăn như thế nào? mua ở đâu? Em đang ở HCM, thì có gọi là váng sữa không hay gọi bằng 1 cái tên khác?

Đăng tin ngày 03/08/2011 11:52:38 SA

Các mẹ ơi! không hiểu sao bé mình 5 tháng 12 ngày rồi.vậy mà hôm vừa rồi mình cho bé uống nước Quýt bé bị ói , mình cho ăn thử bánh ăn dặm hiệu Mila bé cũng bị ói ra hết.
Hiện tại bé đang ăn dặm bột mặn hiệu ReDielac.
Giờ mình phải làm gì để bé có thể uống được nước trái cây? bé minh tầm này có thể uống được nước trái cây gì? và bé có thể ăn cháo được chưa?

Đăng tin ngày 05/10/2011 10:42:53 SA

Các mẹ ơi ! Có mẹ nào biết đây là bệnh ji không ? Bé của em 11 tháng , khoảng 2 tháng gần đây ngày nào bé cũng bị nổi mẫn đỏ khắp người. Em cho bé đi khám Nhi Đồng, Hùng Vương, bác si tư đều nói bé bị dị ứng rùi cho thuốc uống. Uống thuốc thì bé hết nhưng khi hết thuốc lại nổi mẫn đỏ nữa, e đang hoang mang lắm không biết bé có bi bệnh ji không nữa. Có mẹ nào có trường hợp giống em không? Giúp em với.

Đăng tin ngày 04/10/2011 14:29:00 CH

Be nha minh rat thich an vang sua,minh thay no cung tot lam,minh cung da an qua thu,mui vi ngon hon sua chua nhieu,nhung nghe noi khong nen cho be an nhieu, so bi du chat ay ma.

Đăng tin ngày 04/10/2011 14:16:32 CH

Mình cũng nghe nói váng sữa tốt cho bé nên mình cũng mua đủ loại cho bé dùng. Nhưng bé nhà mình có biết ăn váng sữa đâu. Cứ ăn là ói ra luôn. Hoa quả bé cũng chẳng ăn được. Làm thế nào để cho bé biết ăn hoa quả, váng sữa đây. Các mẹ giúp mình với nhé

Đăng tin ngày 27/09/2011 11:15:37 SA

cac me oi, cac me co de y nuoi con bang sua ngoai thi cac be cham bit noi khong?
hom roi minh nghe noi co may me cho con an sua ngoai nhiu nen gio phai dua co di tap noi do, gan 2 tuoi ma co be chua bit noi gi, minh thay lo qua

Đăng tin ngày 21/09/2011 15:02:58 CH

con trai minh thich an vang sua lam , nhat la loai vang sua co mui socola , nhung minh chi cho be an 02 ngay 01 lan thoi .

Đăng tin ngày 20/09/2011 13:35:09 CH

Con em 9 tháng, đã dùng váng sữa từ 7 tháng tuổi, cũng có nghe qua váng sữa dùng tốt, nhưng không rõ việc dùng này có tác dụng cụ thể như thế nào, ăn thường xuyên có được không?

Đăng tin ngày 14/09/2011 15:04:11 CH

Luc con minh tron 6.5 tháng tuoi, các chuyên viên tư vấn của Dumex gọi điện tư vấn cho bé nhà mình ăn thêm phomai, váng sữa, bánh, một vài rau củ.

Đăng tin ngày 06/09/2011 15:24:48 CH

lần đầu tiên mình nghe đến cái tên váng sữa đó,các mẹ có kinh nghiệm co thể giúp mình hiểu về váng sữa được không nào ?

Đăng tin ngày 31/08/2011 14:47:16 CH

các mẹ ơi! bé của em đến 5 tháng 9 này tròn 6 tháng tuổi rùi. Em cho bé ăn phomai con bò cười đc chưa ah? có mẹ nào có kinh nghiệm thì chỉ dẫn cho em với nhé! thank cả nhà

Đăng tin ngày 30/08/2011 16:18:35 CH

Page 1 of 2Go to page

Đăng nhận xét của bạn...

Bạn phải đăng ký hoặc đăng nhập để đăng nhận xét của bạn